MAPACHA HUSSEIN NA HASSAN WAFUNGUA UKURASA MPYA WA ELIMU IGUNGA

 



Na Mwandishi Wetu, Igunga - Tabora


Mapacha Hussein na Hassan, waliozaliwa miili yao ikiwa imeungana kabla ya kutenganishwa kupitia upasuaji nchini Saudi Arabia, wameanza safari mpya ya elimu kwa kujiunga na darasa la awali katika Shule ya Msingi Greenland, iliyopo wilayani Igunga, mkoani Tabora. Hatua hiyo inawapa fursa ya kujenga msingi wa elimu na kujiandaa kwa maisha yao ya baadaye.


Watoto hao, ambao kwa sasa wanaishi wilayani Igunga, wameanza masomo hayo chini ya uangalizi wa shirika la Compassion International Tanzania kwa kushirikiana na Kituo cha Maendeleo ya Mtoto na Kijana cha FPCT Elimu, kinachosimamia shule hiyo. Ushirikiano huo unalenga kuhakikisha watoto hao wanapata fursa ya elimu na mazingira yanayowawezesha kujifunza na kukua.


Mama mzazi wa watoto hao, Hadija Shaban, ni miongoni mwa watu wanaoshuhudia hatua hiyo muhimu katika maisha ya watoto wake, ambao safari yao imekuwa na changamoto za kipekee tangu walipozaliwa wakiwa wameungana hadi kufanyiwa upasuaji wa kuwatenganisha nchini Saudi Arabia.




Mwalimu Mkuu wa Shule ya Msingi Greenland, Chagula Mihayo, kwa kushirikiana na Bethra Samwel, mtaalamu wa afya katika Kitengo cha Mtoto na Kijana, wamesema wamejipanga kushirikiana na Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Igunga kuhakikisha Hussein na Hassan wanapata mazingira mazuri na salama ya kujifunzia, pamoja na uangalizi unaozingatia ustawi wao.


Kwa upande wake, Mchungaji Edwin Makelemo wa Kanisa la FPCT Elimu Igunga ameitaka jamii kuacha kuwanyanyapaa watoto wenye ulemavu, wenye mahitaji maalumu na wanaoishi katika mazingira magumu, akisisitiza kuwa watoto hao wana haki ya kupata elimu, kushirikishwa katika shughuli za kijamii na kupewa nafasi ya kutimiza ndoto zao kama watoto wengine.


Kuanza kwa masomo ya Hussein na Hassan ni hatua muhimu katika kuendeleza juhudi za kuwapatia watoto wote fursa sawa za elimu na maendeleo. Jamii, wazazi, taasisi na Serikali zinahimizwa kushirikiana kujenga mazingira jumuishi yatakayowawezesha watoto wenye mahitaji maalumu kusoma, kukuza vipaji vyao na kufikia malengo yao ya maisha.

Powered by Blogger.